Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Romansh ɗaya ne daga cikin yarukan hukuma na Switzerland kuma ana magana da shi a yankin kudu maso gabashin ƙasar. Harshen Romance ne, yana da alaƙa da Italiyanci, Faransanci, da Sipaniya. Duk da karancin masu magana da shi, akwai mashahuran mawakan da ke rera waka cikin harshen Romansh. Daga cikin su akwai mawaki-mawaƙi Linard Bardill, wanda ke aiki tun shekarun 1980 kuma ya fitar da albam masu yawa a cikin harshen. Wasu fitattun mawakan Romansh sun haɗa da Gian-Marco Schmid, Chasper Pult, da Theophil Aregger.
Akwai gidajen rediyo da yawa a ƙasar Switzerland da suke watsa shirye-shiryensu cikin harshen Romansh, ciki har da Radio Rumantsch, wanda shi ne kawai gidan rediyo da ke watsa shi gaba ɗaya cikin harshen Romansh. Tashar tana ba da labarai, kiɗa, da sauran shirye-shirye a cikin yare. Sauran gidajen rediyon Swiss, irin su RTR, suma suna ba da shirye-shiryen yaren Romansh a matsayin wani ɓangare na abubuwan da suke bayarwa.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi