Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Harsuna

Rediyo a cikin harshen Macedonia

Harshen Macedonia muhimmin bangare ne na al'adun gargajiya na Arewacin Macedonia. Sama da mutane miliyan 2 ne ke magana a duk duniya kuma shine yaren hukuma na ƙasar. Yaren Macedonia yaren Slavic ne wanda ke da kamanceceniya da Bulgarian da Serbian.

Filin waƙa a Arewacin Makidoniya ya bambanta, tare da mashahuran mawaƙa da yawa waɗanda ke rera waƙa cikin Macedonia. Ɗaya daga cikin shahararrun shine Toše Proeski, wanda ya kasance ƙaunataccen mawaƙa kuma marubucin waƙa har zuwa mutuwarsa mai ban tausayi a cikin wani hatsarin mota a 2007. Sauran mashahuran mawakan sun hada da Vlatko Ilievski, Karolina Gočeva, da Toni Mihajlovski.

Macedoniya ta tashoshin rediyo kuma suna buga wasan kwaikwayo. muhimmiyar rawa wajen inganta harshe da al'adu. Akwai gidajen rediyo da yawa da suke watsa shirye-shirye cikin harshen Makidoniya, da suka haɗa da Radio Skopje, Radio Antena, da Rediyo Bravo. Waɗannan tashoshi suna yin cuɗanya da kide-kiden zamani da na gargajiya na ƙasar Makidoniya, da labarai, shirye-shiryen tattaunawa, da dai sauransu.