Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Categories
  2. kiɗan yanki

Kidan Philippine akan rediyo

Kidan Philippine cuku-cuwa iri-iri ne na tasirin al'adu daban-daban waɗanda suka samo asali a cikin ƙarni. Yana nuna ɗimbin tarihin ƙasar da al'adun gargajiya, waɗanda tasirin ƴan asalin ƙasar, Mutanen Espanya, Amurkawa da Asiya suka tsara. Wasu daga cikin mashahuran masu fasaha a cikin kiɗan Philippine sun haɗa da Eraserheads, Regine Velasquez, Sarah Geronimo, da Gary Valenciano, waɗanda suka taimaka wajen ayyana sautin kiɗan pop na Philippine. don waƙoƙin pop-rock ɗin su masu ban sha'awa tare da waƙoƙin wayo waɗanda galibi suna nuna al'ummar Philippine. Regine Velasquez ƙwararriyar mawakiya ce kuma 'yar wasan kwaikwayo wacce aka yiwa lakabi da "Songbird Asiya" saboda kewayon muryarta na musamman da kuma iya rera nau'ikan kiɗan daban-daban. Sarah Geronimo shahararriyar mawakiya ce kuma 'yar wasan kwaikwayo da aka yi suna da sauti mai dadi da kuma buga wakokin pop, yayin da Gary Valenciano gogaggen mawaki kuma mawaki ne wanda ya kasance jigo a wakokin Philippine tun a shekarun 1980.

Haka kuma akwai salo daban-daban na wakokin Philippine, irin su Kundiman, wani nau'i na gargajiya na waƙoƙin soyayya, da OPM ko Original Pilipino Music, wanda ke nufin kiɗan da aka samar a cikin gida. Ɗaya daga cikin mashahuran tashoshin rediyo don kiɗan Philippine shine 97.1 Barangay LS FM, wanda ke kunna gaurayawan hits na OPM na zamani da na zamani. Sauran tashoshin da ke nuna kiɗan Philippine sun haɗa da 105.1 Crossover FM, wanda ke kunna cakuda OPM da waƙoƙin ƙasashen waje, da 99.5 Play FM, wanda ke mai da hankali kan kiɗan pop da na raye-raye na zamani. Tare da ɗimbin al'adun kiɗan sa daban-daban, kiɗan Philippine yana ci gaba da jan hankalin masu sauraro a gida da waje.