Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Categories
  2. kiɗan yanki

kiɗan Irish akan rediyo

Kiɗa na Irish yana da tarihin al'adu mai ɗorewa kuma an san shi da sautin sa na musamman, wanda ke nuna cakuda kayan gargajiya irin su fiddle, accordion, da bodhran. Hakanan ya yi tasiri sosai ga sauran nau'ikan, kamar ƙasa da dutse. Ɗaya daga cikin shahararrun masu fasaha na wannan nau'in ba shakka shine U2, tare da sauti na musamman da waƙoƙi masu ƙarfi. Wasu fitattun mawakan sun haɗa da ƙungiyar gargajiya ta The Chieftains, Van Morrison, Enya, da Sinead O'Connor.

Akwai gidajen rediyo da yawa waɗanda suka ƙware kan kiɗan Irish, duka a Ireland da ƙasashen waje. RTE Radio 1 da RTE Raidio na Gaeltachta mashahuran gidajen rediyo ne na Irish guda biyu waɗanda ke nuna kiɗan Irish na gargajiya, da kuma fassarar zamani na nau'in. A cikin Amurka, gidajen rediyon kiɗa na Celtic irin su Live Ireland da Irish Pub Radio suna yin gauraya na kiɗan Irish na gargajiya da na zamani. Gabaɗaya, ana ci gaba da yin bikin kiɗan Irish kuma ana jin daɗinsa a duk faɗin duniya don ɗimbin al'adun gargajiya da sauti na musamman.