Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Harsuna

Rediyo a cikin harshen Portuguese

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!
Harshen Fotigal yaren Romance ne da mutane sama da miliyan 220 ke magana a duk duniya, musamman a Portugal, Brazil, Angola, Mozambique, da sauran tsoffin ƙasashen Portugal. Wasu daga cikin fitattun mawakan kiɗan da ke amfani da yaren Portuguese sune Mariza, Amália Rodrigues, da Caetano Veloso. Mariza shahararriyar mawaƙi ce ta fado wacce ta shahara da salon kiɗan gargajiya na Portuguese, yayin da Amália Rodrigues ake ɗauka a matsayin sarauniyar fado. Caetano Veloso mawaƙin Brazil ne kuma marubuci kuma ɗaya daga cikin waɗanda suka kafa ƙungiyar Tropicália.

Game da gidajen rediyo, akwai tashoshi da yawa a Portugal da Brazil waɗanda ke watsa shirye-shiryen cikin Portuguese. A Portugal, wasu shahararrun tashoshi sun haɗa da Antena 1, RFM, da Comercial. A Brazil, shahararrun tashoshi sun haɗa da Radio Globo, Jovem Pan, da Band FM. Waɗannan tashoshi suna kunna nau'ikan kiɗa iri-iri, gami da pop, rock, fado, da sertanejo. Bugu da ƙari, akwai kuma tashoshin rediyo na harshen Fotigal a cikin wasu ƙasashe tare da al'ummomin da ke jin Portuguese, kamar Amurka, Kanada, da Faransa.



Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi