Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Harsuna

Rediyo a cikin harshen nedersaksisch

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!
Nedersaksisch, wanda kuma aka sani da Low Saxon, yaren Jamusanci ne na Yamma da ake magana da shi a yankin arewa maso gabashin Netherlands da arewa maso yammacin Jamus. Duk da kasancewar Nedersaksisch a matsayin yaren yanki a ƙasar Holland, ya yi ƙoƙari ya sami karɓuwa a hukumance a Jamus.

Amfani da Nedersaksisch a cikin shahararriyar waƙar ba ta zama ruwan dare kamar yadda ake yi a wasu harsuna ba, amma akwai wasu fitattun mawakan da ke rera waƙa a cikin mawaƙa. harshe. Ɗaya daga cikin irin wannan mai zane shine Daniel Lohues, mawaƙa-mawaƙi daga Drenthe wanda ya saki albam da dama a Nedersaksisch. Wasu fitattun mawakan sun haɗa da Harry Niehof, Erwin de Vries, da Alex Vissering.

Akwai ƴan gidajen rediyo a cikin Netherlands waɗanda ke watsa shirye-shirye a Nedersaksisch, gami da RTV Drenthe da RTV Noord. Koyaya, amfani da harshe a cikin kafofin watsa labarai na yau da kullun yana da iyaka, kuma yawancin shirye-shirye cikin Yaren mutanen Holland ne. Har ila yau, akwai wasu jaridu da mujallu na yanki da ke buga labarai a Nedersaksisch, amma suna da ɗan ƙaramin karatu idan aka kwatanta da kafofin watsa labaru na Yaren mutanen Holland. Duk da haka, ana ƙoƙarin kiyayewa da haɓaka harshen, gami da shirye-shiryen ilimi da al'adu.



Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi