Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Bavarian harshe ne na yanki da ake magana da shi a kudu maso gabashin jihar Bavaria a Jamus. Yana ɗaya daga cikin manyan yaruka na harshen Jamusanci kuma yana da halaye na musamman da ƙamus. Bavarian yana da al'adun gargajiya na kiɗa, tare da shahararrun waƙoƙi da ayyukan kida masu amfani da harshen. Wasu daga cikin mashahuran mawakan kaɗe-kaɗe na Bavaria sun haɗa da ɗan wasan barkwanci na Bavaria kuma mawaƙa Gerhard Polt, ƙungiyar rock Haindling, da ƙungiyar kiɗan jama'a LaBrassBanda. Waƙar Bavaria sau da yawa ana siffanta ta da ɗorewa da kaɗe-kaɗe masu ɗorewa, da kuma amfani da kayan gargajiya kamar su accordion, zither, da ƙaho mai tsayi. Wasu mashahuran gidajen rediyo a yankin sun haɗa da Bayern 1, Bayern 2, da Bayern 3, waɗanda ke ba da haɗin labarai, kiɗa, da shirye-shiryen al'adu a cikin Bavaria da Standard German. Sauran mashahuran tashoshin sun haɗa da Antenne Bayern, Charivari, da Rediyo Gong, waɗanda suka fi mayar da hankali kan kiɗa da nishaɗi. Wadannan tashoshi galibi suna nuna shahararrun kidan Bavaria, da kuma hira da mawakan gida da masu al'adu.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi