Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Retro R&B, wanda kuma aka sani da New Jack Swing, nau'in kiɗa ne wanda ya samo asali a ƙarshen 1980s da farkon 1990s. Yana da alaƙa da haɗakar R&B, hip hop, funk, da ruhi, kuma an santa da ƙugiya masu ɗorewa, da ƙarfi, da amfani da na'urori masu haɗawa. Brown, Janet Jackson, Boyz II Men, TLC, da R. Kelly. Wadannan mawakan duk sun yi tasiri sosai wajen ci gaban wannan nau’in, inda Michael Jackson ya yi la’akari da cewa shi ne ya yada ta ta albam dinsa mai suna “Dangerous” a shekarar 1991.
Game da gidajen rediyo, akwai da dama da suka kware wajen yin retro R&B. kiɗa. Ɗaya daga cikin shahararrun shine "The Beat" (KTBT), gidan rediyon da ke Tulsa, Oklahoma wanda ke taka rawar R&B na zamani da na zamani. Wani mashahurin tashar shine "Tsohuwar Makaranta 105.3" (WOSF), wanda ke zaune a Charlotte, North Carolina, wanda ke yin nau'ikan R&B, hip hop, da bugun rai daga shekarun 1980 zuwa 1990. sun hada da "Magic 102.3" (WMMJ) a Washington, D.C., "Hot 105" (WHQT) a Miami, Florida, da "Majic 102.1" (KMJQ) a Houston, Texas. Waɗannan tashoshi galibi suna ɗaukar ɗan ƙaramin ɗan adam alƙaluma, tare da mai da hankali kan buga wasannin gargajiya daga shekarun 1980 da 1990 waɗanda ke jan hankalin masu sauraron da suka girma a lokacin.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi