Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Nau'o'i
  2. kiɗan gargajiya

kiɗan Norteno akan rediyo

Waƙar Norteno sanannen nau'in kiɗan Mexiko ne wanda ya samo asali a yankunan arewacin Mexico. Yana da alaƙa da accordion da bajo sexto, kayan aiki mai kama da kirtani goma sha biyu, kuma ya ƙunshi salo iri-iri irin su polka da corridos. Wannan nau'in kiɗan yana da ma'anar al'adu mai ƙarfi kuma ya zama sananne a cikin Amurka, musamman a Texas da California.

Wasu shahararrun mawakan wannan nau'in sun haɗa da Los Tigres del Norte, Intocable, Ramon Ayala, da Grupo. Pesado. Los Tigres del Norte, wanda aka kafa a cikin 1968, yana ɗaya daga cikin ƙungiyoyin norteno mafi nasara kuma ya sami lambobin yabo da yawa, gami da Kyautar Grammy guda shida. Intocable, wanda aka kafa a cikin 1993, kuma sanannen ƙungiyar norteno ce wacce ta sami lambobin yabo na Latin Grammy da yawa. Wasu daga cikin shahararrun wadanda suka hada da La Ranchera 106.1 FM, La Nueva 101.9 FM, da La Ley 101.1 FM. Waɗannan tashoshi ba wai kawai suna kunna shahararrun waƙoƙin norteno ba amma suna ba da bayanai game da kide kide da wake-wake, abubuwan da suka faru, da labarai da suka shafi masana'antar kiɗa ta norteno.

Gaba ɗaya, kiɗan norteno yana da tarihin al'adu da yawa kuma yana ci gaba da zama sanannen nau'in kiɗan a Mexico biyu. da Amurka.