Hard Bass wani yanki ne na kiɗan rawa na lantarki wanda ya samo asali a cikin Netherlands a farkon 2000s. Nau'in nau'in yana da alaƙa da babban ɗan lokaci da basslines masu nauyi. Waƙoƙin Hard Bass yawanci suna kewayo tsakanin bugun 150-170 a cikin minti ɗaya kuma suna nuna murɗaɗɗen sautin bass da tsattsauran ra'ayi. Waɗannan mawakan an san su da ƙarfin ƙarfinsu da kuma ƙarfinsu na sa taron jama'a su yi motsi tare da ƙwaƙƙwaran bugu da waƙoƙi masu kayatarwa.
Akwai gidajen rediyo da yawa waɗanda suka kware wajen kunna kiɗan Hard Bass. Q-Dance Radio yana ɗaya daga cikin shahararrun, watsa shirye-shiryen kai tsaye da wasan kwaikwayo daga abubuwan Hard Bass a duniya. Slam! Hardstyle wani shahararren gidan rediyo ne, wanda ke da cuku-cuwa na Hard Bass da sauran nau'ikan wakokin Hardstyle.
Hard Bass yana da kwazo na fanshe a duniya, musamman a cikin Netherlands da sauran sassan Turai. Salon ya kuma samu karbuwa a wasu sassan duniya, musamman a Amurka da Asiya, inda bukukuwa da bukukuwan Hard Bass suka zama ruwan dare a 'yan shekarun nan.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi