Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Nau'o'i
  2. funk music

Funk carioca kiɗa akan rediyo

Funk Carioca, wanda kuma aka sani da Baile Funk, nau'in kiɗa ne wanda ya samo asali a cikin favelas (slums) na Rio de Janeiro, Brazil a ƙarshen 1980s. Waƙoƙin haɗe ne na bass na Miami, waƙoƙin Afirka da samba na Brazil, kuma ana siffanta shi da ƙawancen bugunsa da bayyanannun waƙoƙi.

Salon ya sami shahara sosai a Brazil a cikin shekarun 2000, tare da masu fasaha kamar MC Marcinho, MC Catra da MC. Koringa yana share hanya don sabon yunƙurin masu fasahar Funk Carioca. Ɗaya daga cikin mafi nasara kuma sanannun masu fasaha na nau'in shine Anitta, wanda ya samu nasara a duniya tare da hits kamar "Show das Poderosas" da "Vai Malandra". Sauran mashahuran mawakan sun haɗa da Ludmilla, Nego do Borel, da Kevinho.

Funk Carioca shi ma ya shiga cikin tashoshin rediyo, tare da karuwar yawan tashoshin da aka sadaukar don irin wannan. Wasu shahararrun gidajen rediyo sun hada da Rediyo FM O Dia, Radio Mania, da Rediyon Transcontinental FM. Waɗannan tashoshi ba wai kawai suna kunna sabbin wasannin Funk Carioca ba, har ma suna nuna tambayoyi da wasan kwaikwayo kai tsaye daga manyan masu fasaha na wannan nau'in.

Gaba ɗaya, Funk Carioca ta zama al'adar al'adu a Brazil da kuma bayanta, tare da bugunta da kuzari da kuzari da ke ɗaukar wasan. zukatan masoya kida a duniya.