Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Nau'o'i
  2. kiɗan disco

Yuro kiɗan disco akan rediyo

Yuro disco, wanda kuma aka sani da Eurodance, wani yanki ne na kiɗan disco wanda ya fito a ƙarshen 1980s da farkon 1990s a Turai. Yana fasalta haɗakar kiɗan rawa ta lantarki tare da abubuwa na pop, Eurobeat, da hi-NRG. Yuro disco ya zama sanannen nau'in kiɗan rawa a Turai da ma duniya baki ɗaya, musamman a cikin 1990s. An san nau'in nau'in nau'in ɗanɗano da ɗanɗanar ɗanɗano, kaɗe-kaɗe masu ban sha'awa, da kuzari mai kuzari, wanda hakan ya sa ya zama sanannen zaɓi a cikin gidajen rawa na dare da raye-raye. da Vengaboys. ABBA, ƙungiya ta Sweden, tana ɗaya daga cikin ƙungiyoyin disco mafi nasara na Yuro a kowane lokaci, tare da hits kamar "Dancing Queen" da "Mamma Mia." Boney M., kuma daga Sweden, ya zama sananne tare da buga wasan su na "Daddy Cool" a ƙarshen 1970s. Aqua, ƙungiyar Danish-Norwegian, ta sami nasara a duniya tare da kundi na farko "Aquarium" a cikin 1997, wanda ya fito da hits kamar "Barbie Girl" da "Doctor Jones." Eiffel 65, ƙungiyar Italiyanci, sananne ne don buga "Blue (Da Ba Dee)" wanda aka saki a cikin 1999. Vengaboys, ƙungiyar Dutch, ta sami nasara a ƙarshen 1990s tare da hits kamar "Boom, Boom, Boom, Boom!! " da "Zamu je Ibiza!"

Wasu daga cikin gidajen rediyon da ke kunna kiɗan disco na Yuro sun haɗa da 1.FM - Eurodance, Eurodance 90s, da Radio Eurodance Classic. 1.FM - Eurodance gidan rediyo ne na kan layi wanda ke watsa wasan kwaikwayo na Yuro da kiɗan Eurodance tun daga shekarun 1990 zuwa yau. Eurodance 90s tashar rediyo ce ta kan layi ta Jamus wacce ke kunna kiɗan disco na Yuro daga 1990s. Radio Eurodance Classic tashar rediyo ce ta kan layi ta Faransa wacce ke mai da hankali kan wasan kwaikwayo na Euro da kuma waƙoƙin Eurodance daga shekarun 1980 zuwa 1990. Waɗannan gidajen rediyon babban zaɓi ne ga waɗanda ke neman sauraron kiɗan disco na Yuro da gano sabbin masu fasaha a cikin nau'in.