Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Ƙasar Ingila
  3. Nau'o'i
  4. rnb music

Rnb kiɗa akan rediyo a Burtaniya

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!
R&B (Rhythm and Blues) kiɗan ya shahara a Burtaniya tun cikin shekarun 1960, lokacin da ruhi da ƙungiyoyin funk suka yi tasiri sosai a cikin Amurka. A yau, nau'in yana ci gaba da zama sananne a cikin Burtaniya, tare da masu fasahar R&B da yawa na Burtaniya suna yin suna a fagen wasan duniya.

Wasu daga cikin fitattun mawakan R&B a Burtaniya sun hada da Adele, wanda muryarsa mai karfin gaske da kuma wakokinsa masu ratsa jiki suke. ya samu lambobin yabo da yawa da yawa; Jessie J, wanda aka sani da muryarta mai ƙarfi da wasan kwaikwayo mai kuzari; da Emeli Sandé, mawaƙin ɗan ƙasar Scotland, wanda albam ɗinmu na farko mai suna "Our Version of Events" ya zama kundi mafi kyawun siyarwa a Burtaniya a cikin 2012.

Gidan rediyon da ke kunna kiɗan R&B a Burtaniya sun haɗa da BBC Radio 1Xtra, wanda ke mayar da hankali kan su. nau'ikan kiɗan birane kamar R&B, hip hop, da grime; Capital XTRA, wanda ke lissafin kansa a matsayin "tashar kiɗan birni mafi girma a Burtaniya" kuma yana nuna R&B da hits na hip hop; da Heart FM, wanda ke kunna gaurayawan kidan pop da R&B. Sauran gidajen rediyon da ke kunna kiɗan R&B lokaci-lokaci sun haɗa da BBC Radio 1 da Kiss FM.



Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi