Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Switzerland
  3. Nau'o'i
  4. kiɗan jama'a

Waƙar jama'a akan rediyo a Switzerland

Kiɗan jama'ar Swiss wani muhimmin yanki ne na al'adun ƙasar, tare da al'adun yanki masu ƙarfi da tasiri daga ƙasashe makwabta. Yankin Alpine, musamman, an san shi da salon wasan yodeling da ƙaho.

Wasu daga cikin mashahuran mawakan Swiss sun haɗa da ɗan wasan Schwyzerörgeli Nicolas Senn da ƙungiyarsa, ƙungiyar yodeling Oesch's die Dritten, da alphorn quartet. Hornroh Modern Alphorn Quartet.

Bugu da ƙari ga kiɗan gargajiya, Switzerland kuma tana da ingantaccen yanayin al'adun gargajiya na zamani wanda ya haɗa abubuwa na rock, pop, da jazz. Ɗaya daga cikin mashahuran ayyukan jama'a na wannan zamani shine ƙungiyar Patent Ochsner, wadda ke aiki tun a shekarun 1990 kuma an santa da wakokinta na jin daɗin rayuwar jama'a da kuma sauti mai daɗi. wanda ya ƙunshi kiɗan gargajiya da na zamani na Swiss, da kuma Rediyo Lora, wanda ke watsa shirye-shiryen kiɗan jama'a na gida da na waje da na duniya. Bikin des Artes na shekara-shekara, wanda ake gudanarwa a ƙaramin garin Vevey, kuma sanannen wurin baje kolin kiɗan jama'ar Switzerland ne kuma yana jan hankalin dubban baƙi kowace shekara.