Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Waƙar Rock tana da dogon tarihi a Spain, tun daga shekarun 1960 lokacin da makada kamar Los Bravos da Los Mustang suka fara yin wasa. A yau, waƙar rock ta kasance sanannen nau'i a Spain, tare da ƙwararrun masu fasaha da yawa suna ci gaba da samar da sabbin wakoki masu ban sha'awa.
Ɗaya daga cikin shahararrun mawakan dutse a Spain shine Extremoduro. An kafa ƙungiyar a cikin 1987 kuma ta fitar da albam masu nasara da yawa tsawon shekaru. An san su da sautin su na musamman, wanda ya haɗa abubuwa na punk, karfe, da dutse mai wuya. Wani mashahurin ƙungiyar shine Marea, wanda ke aiki tun ƙarshen 1990s. Waƙarsu tana da ƙaƙƙarfan muryoyi da ƙwaƙƙwaran gita.
Wasu fitattun mawakan dutse a Spain sun haɗa da Fito y Fitipaldis, Barricada, da La Fuga. Waɗannan masu fasaha duk suna da mabiya aminci kuma sun sami babban nasara a fagen kiɗan Sipaniya.
Idan ana maganar tashoshin rediyo, akwai da yawa waɗanda suka ƙware a kiɗan rock. Ɗaya daga cikin shahararrun shine RockFM, wanda ke watsa kiɗan rock 24 hours a rana. Sauran fitattun tashoshi sun hada da Rediyo 3, mai yin nau'ikan kida iri-iri da suka hada da rock, da kuma Cadena SER, wacce ita ma ke dauke da kidan rock a cikin shirye-shiryenta. Tare da ƙwararrun masu fasaha waɗanda ke samar da sabbin kiɗa da tashoshin rediyo masu sadaukarwa suna watsa shi ga magoya baya, makomar kiɗan rock a Spain tana da haske.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi