Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Haiti tana da al'adun gargajiya na kiɗa, kuma kiɗan gargajiya ba banda. Salon ya kasance a cikin ƙasar shekaru aru-aru, tare da tushensa a cikin kiɗan gargajiya na Turai da aka kawo a lokacin mulkin mallaka. Tun daga wannan lokacin, waƙar gargajiya ta Haiti ta ɓullo da irin nata salo na musamman, wanda ke haɗa kaɗe-kaɗe na Afirka da waƙoƙin gargajiya na Haiti tare da al'adun kiɗan gargajiya. ". Waƙar Lamothe tana da ƙayyadaddun kade-kade, waƙoƙin waƙa, da kuma amfani da kayan kida na gargajiya na Haiti kamar tanbou da vaksen. Shahararrun ayyukansa sun hada da "Nocturne" da "Creole Rhapsody".
Wani sanannen mawaƙin gargajiya a Haiti shine Werner Jaegerhuber, ɗan ƙasar Switzerland wanda ya ƙaura zuwa Haiti a shekarun 1950. An san waƙar Jaegerhuber da yin amfani da kaɗe-kaɗe da kaɗe-kaɗe na al'ummar Haiti, kuma ya yi aiki da yawa tare da mawaƙa da mawaƙa na Haiti don ƙirƙirar nau'ikan gargajiya na musamman. Radio Kiskiya. Tashar ta ƙunshi nau'ikan kiɗan gargajiya daban-daban, gami da ɓangarorin Turawa na gargajiya da kuma ƙa'idodin gargajiya na Haiti. Sauran tashoshi da ke nuna kida na gargajiya lokaci-lokaci sun hada da Radio Galaxie da Signal FM.
Gaba ɗaya, kiɗan gargajiya ya kasance muhimmin ɓangare na arziƙin kaɗe-kaɗe na Haiti, tare da ƙwararrun mawaƙa da mawaƙa da yawa suna ci gaba da ƙirƙira da yin abubuwan gargajiya waɗanda ke haɗa kiɗan Haiti na gargajiya da na gargajiya. gargajiya music hadisai.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi