Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Czechia
  3. Nau'o'i
  4. kiɗan rock

Kaɗa kiɗa akan rediyo a Czechia

Nau'in kiɗan dutse a Czechia yana da tarihi mai arziƙi da bambancin tun daga shekarun 1960. Ɗaya daga cikin fitattun nau'o'in kiɗan dutsen Czech shine filin wasan dutsen da ke ƙarƙashin ƙasa, wanda ya fito a cikin 1970s da 1980 a matsayin wani nau'i na zanga-zangar adawa da mulkin gurguzu. Wasu daga cikin shahararrun makada na dutse daga wannan zamanin sun hada da Plastic People of the Universe, The Primitives Group, da The Plastic People. Juyin Juyin Juyin Halitta na 1989 ya kawo sauye-sauye masu mahimmanci a ƙasar, gami da farfaɗo da fage na kiɗan dutse.

A cikin shekarun 1990, waƙar rock ta Czech ta ga fashewa cikin farin jini, tare da ƙungiyoyi da yawa sun sami karɓuwa a duniya. Wasu shahararrun mawakan dutsen Czech na 1990s da farkon 2000 sun haɗa da Chinaski, Lucie, Kabát, da Kryštof. Waɗannan makada suna haɗa abubuwa na dutsen gargajiya, pop, da dutsen punk, suna ƙirƙirar sauti na musamman wanda ke jan hankalin jama'a masu yawa.

Tashoshin rediyo a Czechia masu kunna kiɗan dutse sun haɗa da Radio Beat, Radio City, da Radio Impuls. Waɗannan tashoshi suna kunna nau'ikan nau'ikan nau'ikan dutse, daga dutsen gargajiya zuwa madadin da kuma indie rock. Har ila yau, sau da yawa suna ba da tambayoyi tare da mawakan dutsen na gida da na waje kuma suna ba masu sauraro bayanai game da kide-kide da abubuwan da ke tafe. Bugu da ƙari, Czechia tana karbar bakuncin bukukuwan kiɗa da yawa a cikin shekara waɗanda ke nuna ayyukan dutse na gida da na duniya, gami da bikin Rock for People da bikin Metronome.