Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Belgium
  3. Nau'o'i
  4. kiɗan ƙasa

Kiɗa na ƙasa akan rediyo a Belgium

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!
Beljiyam ƙasa ce mai cike da al'adu da tarihi, tana da fage mai ban sha'awa. Wani nau'in da ya shahara a cikin 'yan shekarun nan shine kiɗan ƙasa. Ko da yake ba a al'adance da Belgium, nau'in ya sami mabiya a cikin masu son kiɗa a cikin ƙasar.

Wasu daga cikin mashahuran mawakan ƙasar Belgium sun haɗa da:

Broken Circle Breakdown Bluegrass Band ƙungiya ce ta Belgian da ta samu. Ƙimar duniya tare da kiɗan su wanda ke nuna a cikin fim ɗin da aka zaɓa na Academy Award "The Broken Circle Breakdown". Waƙarsu gauraya ce ta bluegrass, ƙasa da Amurkawa.

BJ Scott mawaƙa ce Ba-Amurke ɗan Beljim, marubuciya kuma furodusa shahararriyar sautin ƙasarta mai rai. Ta fitar da albam da yawa tsawon shekaru kuma ta sami lambobin yabo da yawa don waƙarta.

DeVilles ƙungiyar ƙasa ce ta Belgian wadda ta kasance tana nishadantar da masu sauraro sama da shekaru goma. Waƙoƙinsu gauraya ce ta ƙasar gargajiya da rockabilly kuma suna da mabiya aminci a Belgium.

Akwai gidajen rediyo da yawa a Belgium waɗanda ke kunna kiɗan ƙasa. Wasu daga cikin fitattun waɗancan sun haɗa da:

Radio 2 West-Vlaanderen gidan rediyon yanki ne wanda ke watsa shirye-shiryensa a West Flanders. Suna da wani shiri mai suna "Lokacin Ƙasa" da ke kunna kiɗan ƙasa duk da safiyar Lahadi.

Klara gidan rediyo ne na ƙasa wanda ya shahara wajen kunna kiɗan gargajiya. Duk da haka, suna da wani shiri mai suna "Roots" wanda ke yin kade-kade da wake-wake na jama'a, blues da na kasa.

Nostalgie gidan rediyo ne na kasa wanda ke kunna wakoki tun shekarun 60s, 70s and 80s. Suna da shirin da ake kira "Ƙasa" wanda ke kunna kiɗan ƙasa kowace ranar Asabar da yamma.

A ƙarshe, waƙar ƙasa ba za ta kasance mafi shaharar nau'ikan ba a Belgium ba, amma tana da masu bibiya. Tare da ƙwararrun masu fasaha na gida da gidajen rediyo waɗanda ke ba da nau'ikan nau'ikan, masu sha'awar kiɗan ƙasa a Belgium suna da zaɓuɓɓuka da yawa don nishadantar da su.



Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi