Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Maroko
  3. Rabat-Salé-Kénitra yankin
  4. Rabat

World of Aita

Yankuna, ƙauna da girbi Waƙoƙin filayen Atlantika na Maroko, waƙoƙi ne da ke da alaƙa da ruwan sama, girbi, noma, ƙauna da ɓarna na yanayi mai karimci wanda ba ya ƙididdige fa'idodinsa. Karimcin yanayi yana amsa waƙar cikar maza da mata. Wannan waƙar ya bambanta sosai daga wannan yanki zuwa wancan amma koyaushe a cikin rajista iri ɗaya na ƙauye mai farin ciki. Amma wani lokaci, idan ya cancanta, Aïta na iya zama waƙar 'yanci ga azzalumai, na yaƙi da zalunci da 'yantar da maza da mata. Tsofaffin caïds da aka fi sani da magoya bayan kariyar sun kasance batun waƙoƙin zargi da tawaye waɗanda suka yi alama ga dukan tsararraki. Hasken biki wanda wasu ke son kiyaye wannan fasahar kakanni ba ta dawwama domin Aïta ita ce farkon bayyanar da babban almara na ɗan adam.

Sharhi (0)



    Rating dinku

    Lambobin sadarwa

    Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi