Rediyo Active madadin tashar rediyo ce mai watsa shirye-shirye a Wellington, New Zealand akan mita 88.6FM (ainihin 89 FM) da kuma www.radioactive.fm.
Ya fara ne azaman gidan rediyo na ɗalibi na ƙungiyar ɗalibai na Jami'ar Victoria ta Wellington (VUWSA) a cikin 1977, yana watsa shirye-shiryen akan mitar AM. A 1981 ya zama gidan rediyo na farko a New Zealand don ƙaddamar da watsa shirye-shirye akan sabbin mitar FM. A cikin 1989 VUWSA ta yanke shawarar cewa Rediyo Active ba zai iya yin asara ba, kuma ya sayar da gidan rediyon zuwa gidan rediyon ltd, da fatan cewa gidan rediyon zai iya samun karfin kudi. Rediyo Active ya fara watsa shirye-shiryen kan layi a cikin 1997, kasancewa ɗaya daga cikin tashoshin rediyo na farko da suka fara yin hakan.
Sharhi (0)