Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Pinoy Pop, wanda kuma aka sani da OPM (Original Pinoy Music), sanannen nau'in kiɗa ne daga Philippines wanda ya kasance tun 1970s. Haɗin nau'ikan kiɗa ne daban-daban kamar jazz, dutsen, da jama'a, amma tare da keɓantaccen salon Filipino. Yawancin waƙoƙin Pinoy Pop suna cikin Tagalog ko wasu harsunan Philippine, suna mai da shi nau'i na musamman da wadatar al'adu.
Wasu daga cikin fitattun mawakan Pinoy Pop sun haɗa da Sarah Geronimo, Yeng Constantino, da Gary Valenciano. Sarah Geronimo ana daukarta a matsayin "Popstar Royalty" na Philippines tare da wakoki da wakoki da yawa a ƙarƙashin bel ɗinta. Yeng Constantino, a gefe guda, ya sami suna bayan ya lashe gasar farko na wasan kwaikwayo na gaskiya "Pinoy Dream Academy." A ƙarshe, Gary Valenciano, wanda kuma aka fi sani da "Mr. Pure Energy," wani ɗan wasan fasaha ne wanda ya kasance a cikin masana'antar fiye da shekaru talatin kuma ya samar da hits da yawa. kiɗa. Wasu daga cikin shahararrun wadanda suka hada da:
1. DWLS-FM (97.1 MHz) - wanda kuma aka sani da "Barangay LS 97.1," wannan gidan rediyo galibi yana kunna kiɗan Pinoy Pop kuma yana kula da matasa masu sauraro.
2. DWRR-FM (101.9 MHz) - wanda kuma aka sani da "Mor 101.9," wannan gidan rediyon yana yin gauraya na Pinoy Pop da hits na duniya.
3. DZMM (630 kHz) - alhalin ba tashar kiɗa ba, DZMM shahararen labarai ne kuma gidan rediyon magana wanda kuma ke nuna kiɗan Pinoy Pop a lokuta na musamman na yini. tarihi mai albarka da mahimmancin al'adu. Tare da nau'ikan nau'ikan kiɗan sa daban-daban da ɗanɗano na Filipino, Pinoy Pop ya ci gaba da jan hankalin masu sauraro a cikin Philippines da ma duniya baki ɗaya.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi