Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Haiti
  3. Nau'o'i
  4. kiɗan jama'a

Kiɗan jama'a akan rediyo a Haiti

Zazzage manhajar wayar mu!

Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar

Zazzage manhajar wayar mu!

Kaɗe-kaɗen gargajiya na Haiti, wanda kuma aka fi sani da musique folklore, yana da ɗimbin tarihi da bambance-bambancen tarihi waɗanda ke nuna tushen ƙasar Afirka, Turai, da tushen asalin ƙasar. Wannan nau'in yana da alaƙa da amfani da kayan gargajiya irin su banjo, maracas, da kayan aikin ƙasa na Haiti, ganga na ƙarfe. Mawakan al'ummar Haiti sukan bayar da labarun rayuwar yau da kullum, soyayya, da al'amuran zamantakewa, kuma suna da tasiri wajen bunkasa wasu nau'ikan wakokin Haiti, da suka hada da compas da zouk.

Wasu daga cikin fitattun mawakan Haiti sun hada da Toto Bissainthe, wanda aka sani. don muryarta mai ƙarfi da aikinta na kiyayewa da haɓaka al'adun Haiti, da Boukman Eksperyans, ƙungiyar da ke haɗa waƙoƙin Haiti na gargajiya da dutsen, reggae, da sauran salon kiɗan. Tashoshin rediyo a Haiti da ke kunna kiɗan jama'a sun haɗa da Radio Tropic FM, Radio Soleil, da Radio Nationale d'Haiti. Waɗannan tashoshi ba wai kawai suna nuna kiɗan gargajiya na Haiti ba amma kuma suna ba da dandamali ga masu fasaha masu zuwa don raba kiɗan su da haɗin kai tare da masu sauraro.




Ana lodawa Rediyo yana kunne An dakatar da rediyo A halin yanzu tashar tana layi