Saurari tashoshin rediyo akan layi tare da mai kunna rediyon Kwasar
Salon blues ya kasance wani ɓangare na wurin kiɗa na Czechia shekaru da yawa, tare da mawakan gida da yawa sun haɗa nasu salon cikin sautin blues na gargajiya. Ɗaya daga cikin mashahuran mawakan blues na Czech shine Vladimir Misik, wanda ke aiki tun a shekarun 1960 kuma ya shahara da muryarsa mai rai da kuma kida. Wani sanannen mawaƙin bulus shine Lubos Andrst, wanda ake mutunta shi sosai saboda salon wasan guitar. Ɗaya daga cikin fitattun mutane shi ne bikin Alive na Blues, wanda ake gudanarwa kowace shekara a birnin Sumperk tun daga 1992. Bikin ya jawo hankalin mawakan blues daga ko'ina cikin duniya kuma ya nuna ƴan wasan kwaikwayo irin su John Mayall, Buddy Guy, da Keb' Mo '.
Gidan rediyon da ke kunna kiɗan blues a cikin Czechia sun haɗa da Radio City Blues, wanda aka sadaukar da shi kawai ga nau'in, da kuma Radio Beat da Radio Petrov, wanda ke dauke da shirye-shiryen blues ban da sauran nau'o'in. Waɗannan tashoshi suna ba da dandamali ga masu fasaha na blues na gida da na ƙasashen waje kuma suna taimakawa don kiyaye nau'ikan da rai da bunƙasa a wurin kiɗan Czechia.
Ana lodawa
Rediyo yana kunne
An dakatar da rediyo
A halin yanzu tashar tana layi