A cikin shekaru goma da suka gabata, nau'in rap ya zama sananne a Colombia. Wannan karuwar shahararriyar ta haifar da fitowar hazikan masu fasaha, kowannensu yana da salo na musamman da sakonsa. An san shi da waƙoƙin da ya dace da zamantakewa, Ali Aka Mind ya sami mabiyan aminci don iyawarsa don magance muhimman batutuwa kamar siyasa, rashin daidaituwa na zamantakewa, da kuma cin hanci da rashawa a cikin waƙarsa. Wani sanannen mai fasaha shine ƙungiyar ChocQuibTown. Haɗa waƙoƙin Afro-Colombian na gargajiya tare da rap da hip hop, ChocQuibTown ya zama sunan gida a Colombia da bayansa. Sauran fitattun mawakan da ke wurin sun haɗa da ƙungiyar La Etnnia, da Canserbero, da kuma MC Jiggy Drama. Ɗaya daga cikin shahararrun shine La X Electrónica, wanda ke nuna haɗin kiɗan lantarki da rap. Wani mashahurin tashar shi ne Vibra Bogotá, wanda ke taka leda a haɗe shi ciki har da rap, pop, da dutsen. Bugu da ƙari, akwai tashoshi da yawa na kan layi irin su Urban Flow Radio da Unión Hip Hop Rediyo waɗanda ke mayar da hankali kan kiɗan rap na musamman.
Gaba ɗaya, haɓakar kiɗan rap a Colombia ya kasance abin maraba ga yanayin kiɗan ƙasar. Tare da ƙwararrun masu fasaha da haɓaka yawan tashoshin rediyo, nau'in ba ya nuna alamun raguwa kowane lokaci nan da nan.