Abubuwan da aka fi so Nau'o'i
  1. Kasashe
  2. Burkina Faso
  3. Nau'o'i
  4. pop music

Pop music a rediyo a Burkina Faso

Waƙar Pop tana da ɗan ƙarami amma tana girma a Burkina Faso, ƙasar Afirka ta Yamma da aka sani da salon kiɗan gargajiya. Salon pop ya samu karbuwa a tsakanin matasa, inda masu fasaha da dama ke hada kade-kade na gargajiya da kuma sautunan zamani domin samar da sauti na musamman. Ya shahara da wakokinsa masu kayatarwa da ban sha'awa, inda wakokinsa sukan mayar da hankali kan soyayya da zamantakewa. Sauran fitattun mawakan mawaƙin a ƙasar sun haɗa da Imilo Lechanceux, Dez Altino, da Sana Bob.

Gidan rediyon da ke buga kiɗan kiɗa a Burkina Faso sun haɗa da Radio Omega FM, Radio Oméga Jeunes, Radio Television du Burkina (RTB), da Radio Maria. Burkina Waɗannan tashoshi ba wai kawai suna kunna kiɗan fafutuka na gida ba amma kuma suna da fa'idodin faɗo na duniya daga masu fasaha a duniya. Ana sa ran shaharar kidan pop-up a Burkina Faso zai ci gaba da karuwa, tare da samun karin masu fasaha da kuma samun karbuwa a cikin gida da waje.